MemoryToday.com
Memory UpgradeMemory Price ListMemory ForumsAbout MemoryToday

LINE Chat

Server HDD
ศูนย์รวม Hard Disk Drive สำหรับ Server รุ่นต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Server Memory
ศูนย์รวมแรม Server และ Workstation ชนิดต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Corporate Center
ดีลเลอร์ บริษัท องค์กร และหน่วยงานราชการ สามารถติดต่อโดยตรงไปยังกลุ่มผู้ดูแลลูกค้าพิเศษ เพื่อรับสิทธิพิเศษและเงื่อนไขการชำระเงินได้ที่ Corporate Center: 02-641-0055

Who's Online
ขณะนี้มี 528 บุคคลทั่วไป และ 0 สมาชิกเข้าชม

ท่านยังไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก หากท่านต้องการ กรุณาสมัครฟรีได้ที่นี่

Total Hits
มีผู้เข้าเยี่ยมชม
612213159
คน ตั้งแต่ กันยายน 2547

MemoryToday.com :: ดูกระทู้ - หวัดดีครับคุณ TIM คุณ SAKATA
  คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว  ค้นหาค้นหา  รายนามสมาชิกรายชื่อสมาชิก   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเข้าระบบ  เข้าระบบTo be member
หวัดดีครับคุณ TIM คุณ SAKATA

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
rainman
Customer
Customer

เข้าร่วมเมื่อ: May 11, 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบ: Fri May 11, 2007 7:18 pm    ชื่อกระทู้: หวัดดีครับคุณ TIM คุณ SAKATA ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมอยากถามเกี่ยวกับการเพิ่มแรมไห้n/bของAsusรุ่น A8Jsครับ
เดิมทีไห้มาแค่ 512mb(667)แถวเดียว ผมสนใจจะเพิ่มอีก 1gในช่องที่ว่างครับ
ผมสนใจพวกramแบบ premiumของ Kingston 1g(667)
กับ Transcend 1g(667)

1.)อยากทราบคุณภาพระหว่างสองยี่ห้อนี่ ทำไมของ
Transcendจึงแพงกว่า แล้วดีกว่ากันมากมั้ยครับ

2.)พวกramแบบpremium 1g(667)จะใช้
รวมกับแรมเดิม 512mb(667)ของA8Jsได้เหรอป่าวครับ

3.)ผมอยู่เขตมีนบุรี ถ้าสั่งแล้วมาส่งไห้ถึงบ้านและพร้อมการ
ติดตั้งใน notebookเลยมั้ยครับ?ค่าบริการเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
TIM
Site Admin
Site Admin

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 03, 2004
ตอบ: 2529

ตอบตอบ: Sat May 12, 2007 12:21 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Transcend ในสายตาเราแล้วเป็นแรมที่ดีที่สุดสำหรับโน๊ตบุ๊คในตอนนี้ ชิพที่ใช้จะใช้แต่แบบคุณภาพสูง ๆ ทั้งนั้น และการผลิตทั้งหมดก็ถูกควบคุมให้อยู่ที่เดียวคือที่ไต้หวัน

ส่วน Kingston สินค้าที่มาถึงเมืองไทยก็มีความหลากหลาย ใช้ชิพดีบ้าง ธรรมดา ๆ บ้าง โรงงานมีทั้งในเกาหลีและไต้หวันและจีน (ที่จีนมีสองโรงงาน + จ้างโรงงานอื่นผลิต) ซึ่งพวกนี้ไม่ต้องห่วง แรม Kingston ที่เรามีเราเลือกมาให้ระดับหนึ่งแล้วครับ เพราะถ้าไม่เลือกเลยจะขายเพราะยี่ห้ออย่างเดียวคนที่จะปวดหัวก็คือเราเองเพราะต้องเคลมให้ลูกค้าเรื่อย ๆ จะพูดได้ว่าทั้งสองยี่ห้อนี้คุณภาพตามราคาก็ได้ครับ

ในส่วนของโน๊ตบุ๊ค ASUS แรมที่อยู่ในเครื่องจะใช้การเทสแบบมาตรฐานการเทสแบบธรรมดา ซึ่งแรมที่เรามีทั้งหมดไม่ว่าจะยี่ห้อ AENEON, KINGSTON, TRANSCEND ก็ล้วนแล้วแต่ผ่านการเทสพื้นฐานมาแล้วทั้งสิ้น จะมีก็ AENEON และ TRANSCEND ที่ใช้เทคโนโลยี DRAM TRENCH ซึ่งเพิ่มเติมจากมาตรฐานในส่วนของการประหยัดการใช้พลังงานในส่วนของการใช้งานแบบโน๊ตบุ๊ค

ส่วนเรื่องการจัดส่งและติดตั้งของเราที่มีค่าบริการ 100 บาทนั้น พื้นที่ให้บริการคือเฉพาะในกรุงเทพน่ะครับ ไม่ถึงมีนบุรี อย่างไรก็ดี ลองโทรมาแจ้งที่อยู่ดูครับ อาจจะตกลงกันคนละครึ่งทาง ประมาณนั้นครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
rainman
Customer
Customer

ตอบตอบ: Sat May 12, 2007 4:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สวัสดีครับคุณTIM ขอบคุณที่ตอบผมน่ะครับ
ถ้าผมเอาเครื่องไปไห้ที่ร้านเลยจะสะดวกกว่าครับ
แล้วผมควรไปที่สาขาไหนดี ที่Fortune Townร้าน MemoryTodayอยู่ใน IT MALLใช่มั้ยครับ?
การupgradeใช้เวลาเท่าไหร่เหรอครับ
rainman
Customer
Customer

ตอบตอบ: Sat May 12, 2007 4:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลืมถามครับ ตอนนี่ Transcend 512mb (667) กับ 1g (667)ราคาอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ
แล้วเอาเครื่องไปเปลี่ยนแรมที่ร้านต้องเสี่ยค่าบริการเหรอป่าวครับ
TIM
Site Admin
Site Admin

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 03, 2004
ตอบ: 2529

ตอบตอบ: Sat May 12, 2007 5:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

512MB (667) 1,390.-
1G (667) 2,590.-
ครับ ที่นี่เพิ่มแรมเป็นเรื่องปกติ ใช้เวลาประมาณ 2 นาที ไม่มีค่าบริการเพิ่มเติมครับ
ศูนย์บริการอยู่ที่ฟอร์จูน ถูกต้องนะคร๊าบบบ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
rainman
Customer
Customer

ตอบตอบ: Sat May 12, 2007 10:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอรบกวนอีกนิดน่ะครับ Transcend 2G (667) ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
notebookผมรับได้มากสุด 2G ครับแล้วหากผมจะเอาแรมทีมากับเครืองออกแล้ว
ใช้ 2GB แถวเดียวจะใช้ได้ดีกว่า 1G หล่ะแถวมั้ยครับจะเร็วกว่ามั้ย?เพราะตัว
Transcend ตัวนี่เป็น 2GB แบบ unbuffered
ผมใช้พวก 3Dmax, Autocad, Autodesk, Maya แล้วก็เล่นเกมหนักๆด้วยครับ
sakata
Customer Support

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 15, 2005
ตอบ: 1743

ตอบตอบ: Sun May 13, 2007 11:44 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สำหรับ Ram ของ Asus A8J (A8000J) ยังไม่มี การรับรองว่าจะใส่แถวละ 2 GB ได้ครับ

และ A8J นี้ใส่ได้ Max 2 GB และมี 2 Slot นั่นหมายความว่า ถ้าจะทำให้เป็น 2 GB ต้องใส่ แถวละ 1 GB ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

ผู้จำหน่าย RAM, SSD, HDD & Upgrade Parts สำหรับ Server อันดับ 1 ของประเทศไทย !!
RAM and SSD -> Server, Workstation, Apple Mac, Notebook, Desktop PC : Server Options -> Processor, Memory, SAS HDD, Storage Controller, Power Supply, Spare Part
© 2004-2023 MemoryToday.com, All rights reserved.
MemoryToday Co., Ltd. 7 IT-Mall Fortune Town Bldg., 3rd Floor, Room 3R22, Ratchadapisek Rd., Dindaeng, Bangkok 10400 Tel: 02-641-0055 Fax: 02-641-0066
Web site engine's code is Copyright by PHP-Nuke. All Rights Reserved. PHP-Nuke is Free Software released under the GNU/GPL license.