MemoryToday.com
Memory UpgradeMemory Price ListMemory ForumsAbout MemoryToday

LINE Chat

Server HDD
ศูนย์รวม Hard Disk Drive สำหรับ Server รุ่นต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Server Memory
ศูนย์รวมแรม Server และ Workstation ชนิดต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Corporate Center
ดีลเลอร์ บริษัท องค์กร และหน่วยงานราชการ สามารถติดต่อโดยตรงไปยังกลุ่มผู้ดูแลลูกค้าพิเศษ เพื่อรับสิทธิพิเศษและเงื่อนไขการชำระเงินได้ที่ Corporate Center: 02-641-0055

Who's Online
ขณะนี้มี 663 บุคคลทั่วไป และ 0 สมาชิกเข้าชม

ท่านยังไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก หากท่านต้องการ กรุณาสมัครฟรีได้ที่นี่

Total Hits
มีผู้เข้าเยี่ยมชม
604323506
คน ตั้งแต่ กันยายน 2547

MemoryToday.com :: ดูกระทู้ - อยากทราบราคา miniSD 2 GB
  คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว  ค้นหาค้นหา  รายนามสมาชิกรายชื่อสมาชิก   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเข้าระบบ  เข้าระบบTo be member
อยากทราบราคา miniSD 2 GB

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Ake
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: Wed Jun 14, 2006 2:55 am    ชื่อกระทู้: อยากทราบราคา miniSD 2 GB ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พอดีอยากได้ miniSD 2 GB อ่ะคับ ไม่ทราบมีขายหรือยัง และราคาเท่าไรครับ เอาแบบ 80X up นะครับ และถ้าไปที่ร้านใช้ cr card ได้ป่าวครับ ชาร์จมั้ย

ขอถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเราเอา miniSD 2 GB ใช้กับ Adaptor แล้วทำไมใช้กับกล้องดิจิตอลที่ใช้ SD มันจะสามารถใช้ได้เหมือนกับ SD มั้ยครับ ความเร็วมันจะลดลงหรือเปล่า

พอดีว่า miniSD จะเอาไว้ใช้กับ Dopod 838 อ่ะครับ ในขณะเดียวกัน ก็จะนำมาใช้ร่วมกับกล้องดิจิตอลที่ support SD card 2 GB อ่ะคับ โดยใช้ตัว Adaptor เอาคับ

ขอบคุณครับ
กลับไปข้างบน
sakata
Customer Support

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 15, 2005
ตอบ: 1743

ตอบตอบ: Wed Jun 14, 2006 12:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สำหรับ miniSD 2GB 80 X ตอนนี้....... ของขาดตลาดครับ Crying or Very sad

ตอนนี้ที่ร้านมี ขนาด 512 MB ครับ ซึ่งสามารถใช้บัตร credit card ได้และไม่ชาร์จครับ Very Happy

สำหรับ miniSD ทุกขนาดของ transcend จะมี Adaptor แถมมาด้วยแล้วครับซึ่งไม่ทำให้ความเร็วลดลงอย่างใด เพียงแต่ Speed จะไม่เท่ากับ SD Card ขนาด 2GB เพราะ Speed ของ SD 2GB จะมีความเร็วอยู่ที่ 150 X ครับ

ถ้าใช้งานกับอุปกรณ์ดิจิตอล 2 ชิ้น แนะนำให้ใช้ MiniSD Card ครับ Very Happy

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

ผู้จำหน่าย RAM, SSD, HDD & Upgrade Parts สำหรับ Server อันดับ 1 ของประเทศไทย !!
RAM and SSD -> Server, Workstation, Apple Mac, Notebook, Desktop PC : Server Options -> Processor, Memory, SAS HDD, Storage Controller, Power Supply, Spare Part
© 2004-2023 MemoryToday.com, All rights reserved.
MemoryToday Co., Ltd. 7 IT-Mall Fortune Town Bldg., 3rd Floor, Room 3R22, Ratchadapisek Rd., Dindaeng, Bangkok 10400 Tel: 02-641-0055 Fax: 02-641-0066
Web site engine's code is Copyright by PHP-Nuke. All Rights Reserved. PHP-Nuke is Free Software released under the GNU/GPL license.