MemoryToday.com
Memory UpgradeMemory Price ListMemory ForumsAbout MemoryToday

LINE Chat

Server HDD
ศูนย์รวม Hard Disk Drive สำหรับ Server รุ่นต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Server Memory
ศูนย์รวมแรม Server และ Workstation ชนิดต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Corporate Center
ดีลเลอร์ บริษัท องค์กร และหน่วยงานราชการ สามารถติดต่อโดยตรงไปยังกลุ่มผู้ดูแลลูกค้าพิเศษ เพื่อรับสิทธิพิเศษและเงื่อนไขการชำระเงินได้ที่ Corporate Center: 02-641-0055

Who's Online
ขณะนี้มี 927 บุคคลทั่วไป และ 0 สมาชิกเข้าชม

ท่านยังไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก หากท่านต้องการ กรุณาสมัครฟรีได้ที่นี่

Total Hits
มีผู้เข้าเยี่ยมชม
604441200
คน ตั้งแต่ กันยายน 2547

MemoryToday.com :: ดูกระทู้ - ปรึกษาปัญหา mini sd card หน่อยคับ
  คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว  ค้นหาค้นหา  รายนามสมาชิกรายชื่อสมาชิก   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเข้าระบบ  เข้าระบบTo be member
ปรึกษาปัญหา mini sd card หน่อยคับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Bug_KUi
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: Tue Jun 27, 2006 6:29 pm    ชื่อกระทู้: ปรึกษาปัญหา mini sd card หน่อยคับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สวัสดีครับ อยากปรึกษาปัญหาหน่อยน่ะครับ ตอนนี้ผมใช้โทรศัพท์Nokiaรุ่น N80 แล้วก็ไปซื้อ

Mini SD Card 1G ของ Kingston มาใช้ครับ แล้วมีปัญหาการบันทึกไฟล์รูปภาพ ถ่ายแล้วเซฟได้

บ้าง ไม่ได้บ้างน่ะครับ จึงลอง format card โดยใช้โทรศัพท์ แต่ก็เหมือนเดิมครับ แรกๆที่ format

ใหม่ๆ ก็ถ่ายรูปที่ 3mp ได้อยู่ แต่พอใช้งานไปซักพัก พอเก็บข้อมุลมากๆเข้า ปัญหาถ่ายรูปไม่

ค่อยติดก็กลับมาอีก คราวนี้ลองถอดใส่ card reader ของ notebook แล้ว format ดู แต่พอเสียบ

เข้าไปกลับมองไม่เห็นตัวการ์ดครับ จึงเอาไปเครมการ์ดใหม่จาร้านที่ซื้อมาครับ แต่พอใช้งาน

การ์ดตัวใหม่ ก็พบปัญหาเดิมครับ แต่การ์ดตัวใหม่นี่หนักก่าเดิมอีกครับ ใช้ไปได้2-3วัน format

ไม่ได้เลยครับ ขึ้น disk error ในโทรศัพท์ตลอด ต่อ Card reader ก็formatไม่ได้เลยครับ เลยเอา

ไปเครมการ์ดใหม่ใบที่3กลับมาแล้วครับ -*- คราวนี้ไม่กล้าใช้งานเลยครับ กลัวพังอีก เหอๆ

อ้อผมลืมบอกไป โทรศัพท์ผมใช้กะการ์ด128M ของโนเกียเอง ไม่มีปัญหาไรเลยน่ะครับ เลยยัง

ไม่อยากส่งเครื่องไปเชกที่ศูนย์น่ะครับ (เดี๋ยวศูนย์จาอ้างได้ว่าไม่เสียหายอะไร) ผมจึงคิดว่าจา

ลองเปลี่ยนยี่ห้อมาใช้ของ Transend ดูน่ะครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ T-T
กลับไปข้างบน
Bug_KUi
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: Tue Jun 27, 2006 6:41 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากสอบถามอีกเรื่องครับ อยากทราบความหมายของ 80X (Ultra Speed) น่ะครับ ของ kingston

ไม่มีบอกเลยน่ะครับ นี่ครับข้อมูลของ
Kingston ---- > http://www.kingston.com/asia/flash/sd_mini.asp มันเปนเทคโนโลยีเดียวกัน
รึเปล่าครับ?
sakata
Customer Support

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 15, 2005
ตอบ: 1743

ตอบตอบ: Tue Jun 27, 2006 7:45 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

N80 สามารถรับการ์ด Mini SD ที่มีหน่วยความจำ ได้ ถึง 2 GB เลยครับ Very Happy

และปัญหาที่กล่าวมานั้น เสียที่การ์ดครับ อันนี้.... ต้อง ติดต่อกับทางร้านที่ซื้อมาเท่านั้นน่ะครับ Sad

ส่วน Mini SD Card 1GB ของ Transcend จะมี Speed เป็น 80 X ครับ ซึ่งต่างจาก ตัวอื่นๆ ตรงที่ Brand อื่นจะไม่มี Speed บอกเอาไว้ โดยมากจะอยู่ที่ 30 X ถึง 50 X ทำให้การ transfer ข้อมูล ระหว่างการ์ดกับอุปกรณ์ที่ใช้อยู่เร็วขึ้นด้วยครับ Very Happy

และ Mini SD ของเราเป็น Life Time Warranty ครับ หากมีปัญหาดังกล่าวข้างต้น เมื่อเราทำการเทสต์ว่าเสียจริง เราจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที รับประกันความพอใจของลูกค้าเป็นหลักครับ.. Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก MSN
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: Wed Jun 28, 2006 4:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้ว่าจาลองใช้ของ Transend ดูแล้วครับ ใช้ของ Kingston อยู่ รู้สึกว่า เครื่องมันหน่วงๆ ไม่ปกติไงมะรู้อะครับ ท่าทางความเร็วจาไม่ถึง 80X เหมือนของ Transend น่ะครับ ว่างๆจาแวะไปซื้อที่ฟอจูนเลยครับ Very Happy
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

ผู้จำหน่าย RAM, SSD, HDD & Upgrade Parts สำหรับ Server อันดับ 1 ของประเทศไทย !!
RAM and SSD -> Server, Workstation, Apple Mac, Notebook, Desktop PC : Server Options -> Processor, Memory, SAS HDD, Storage Controller, Power Supply, Spare Part
© 2004-2023 MemoryToday.com, All rights reserved.
MemoryToday Co., Ltd. 7 IT-Mall Fortune Town Bldg., 3rd Floor, Room 3R22, Ratchadapisek Rd., Dindaeng, Bangkok 10400 Tel: 02-641-0055 Fax: 02-641-0066
Web site engine's code is Copyright by PHP-Nuke. All Rights Reserved. PHP-Nuke is Free Software released under the GNU/GPL license.